HAPPYTIME CLUB

ค้นหา
ดู: 2981|ตอบ: 0
go

BamBam Candy Mafia สุดเจ๋ง!!!

Rank: 4

升级 

68.8%
โพสต์เมื่อ 19-4-2012 09:05 |แสดงโพสต์ทั้งหมด

หลังจากที่เพิ่งคลอดอัลบั้มเต็มมาให้ได้ชื่นชมไม่นาน ล่าสุด  ศิลปินเกิร์ลกรุ๊ปในสังกัดโมโนมิวสิค แบมแบม แคนดี้มาเฟีย หรือ แบมแบม-วรุณธร เทียมศักดิ์ ก็มีข่าวดีอีกหนึ่งข่าว  เมื่อเจ้าตัวสามารถสอบเข้าจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย คณะบริหารธุรกิจ ภาคอินเตอร์  (BBA : The Bachelor of Business Administration) ได้สำเร็จในวัยเพียง 16 ปี เท่านั้น  ซึ่งที่ผ่านมาด้วยงานที่รัดตัว แบมแบม ต้องตัดสินใจลาออกจากโรงเรียนภาษานานาชาติ (Thai Chinese International School)  เพื่อมาสอบเทียบวุฒิ ม.6 (IGCSE : International General Certificate of Secondary Education) โดยนำคะแนนมาสมัครสอบคัดเลือกเข้ามหาวิทยาลัย จนกระทั่งสอบติดในคณะที่ตั้งใจ  ซึ่ง แบมแบม เผยให้ฟังว่า

“ก่อนที่จะตัดสินใจสอบเทียบเพื่อเอาคะแนนไปสอบเข้ามหาวิทยาลัย  ก็ชั่งใจอยู่นานว่าจะลาออกจากโรงเรียนเดิมดีมั้ย  เพราะตอนนั้นทั้งเรียนและงานเยอะพอกัน  จนไม่มีเสลาไปเรียน  พอศึกษาการเรียนว่าสมารถสอบเทียบได้ ก็เลยตัดสินใจสอบเทียบในที่สุด  ซึ่งที่ผ่านมาก็หนักหนาพอสมควร เพราะเราต้องทำงานและต้องเรียนอ่านหนังสือสอบเอง ก็ทำให้หนักกว่าเดิมหลายเท่า แต่เมื่อตัดสินใจแล้วก็มุมานะทำให้ได้ค่ะ โดยใช้การจัดสรรเวลาให้ลงตัว  ช่วงว่างจากงานก็จะไปเรียนพิเศษเพิ่มเติมเพื่อให้ความรู้ของเราแน่น ช่วงไหนสอบก็จะขอลาล่วงหน้า ทางพี่ๆที่โมโนมิวสิคก็มีส่วนช่วยเยอะค่ะ  เมื่อถามถึงแรงบันดาลใจในการเลือกคณะที่เรียน เป็นความตั้งใจตั้งแต่เด็กแล้วว่าอยากเลือกเรียนคณะบริหาร เพราะตั้งแต่เด็กได้เห็นการทำงานของคุณพ่อคุณแม่ที่มีธุรกิจส่วนตัว ได้ไปพบปะผู้คนบ่อยๆ ทำให้แบมรู้สึกว่าการทำงานแบบนี้สนุกและน่าสนใจค่ะ ก็เลยอยากจะทำงานอย่างคุณแม่บ้าง จึงเลือกเรียนคณะบริหารธุรกิจ เมื่อเข้ามหาวิทยาลัยแล้ว เรื่องงานเพลงก็ไม่ทิ้งนะค่ะ เพราะเป็นสิ่งที่เรารักและตั้งใจกับงานนี้มากเหมือนกัน  ก็จะพยายามจัดสรรเวลาให้ลงตัวที่สุดค่ะ  เพื่อไม่ให้กระทบกับการเรียนค่ะ  ก็เลยอยากให้เพื่อนๆถ้าคิดจะทำอะไรสักอย่างต้องตั้งใจจริงค่ะ แล้วความสำเร็จก็จะได้มาได้ด้วยความพยายามของเราเองค่ะ”

Mv เพื่อนกันพูดไม่ได้ทุกเรื่อง

http://www.youtube.com/watch?v=N-0FrtPKh04
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก
คำตอบ เปลี่ยน

รูปแบบข้อความล้วน|HAPPYTIMEFM.COM

GMT+7, 29-3-2024 01:18 , Processed in 0.039399 second(s), 11 queries .